Đánh bài ngày Tết có bị phạt không? Nếu có thì bị phạt bao nhiêu tiền?

Giải đáp đánh bài ngày Tết có bị phạt không, có phạm luật không? Tìm hiểu các mức phạt khi đánh bài ngày Tết. Top các nhà cái uy tín để đánh bài ngày tết hiện nay. Khám phá ngay!

Đánh bài ngày Tết có bị phạt không và nếu có thì mức phạt là bao nhiêu? Chỉ chơi bài vui ngày Tết thì người chơi có bị kết án hay không?

Hãy cùng website đi tìm câu trả lời chuẩn xác nhất và xóa bỏ những phân vân trong lòng qua chủ đề bên dưới đây.

Đánh bài ngày Tết có bị phạt không? Nếu có thì bị phạt bao nhiêu tiền?

Đánh bài ngày Tết có bị phạt không? Nếu có thì bị phạt bao nhiêu tiền?Hướng dẫn đăng ký Onebox63 miễn phí chơi lô đề 1 ăn 99

Đánh bài ngày Tết có bị phạt không? Nếu có thì bị phạt bao nhiêu tiền?

Khám phá đánh bài ngày Tết có bị phạt không

Đánh bài ngày Tết có bị phạt không?

Từ trước cho đến nay việc đánh bài ngày Tết như tá lả, tiến lên, phỏm, 3 cây… đều cực kỳ phổ biến. Ở một số khu vực, người ta cho rằng đây là kiểu tiêu khiển giải trí khá phổ biến và được phép đánh vào những dịp đặc biệt trong năm.

Vậy quan điểm này chuẩn xác không khi tại nước ta mới chỉ cho thử nghiệm đánh bạc cho người Việt tại casino Phú Quốc? Theo Nghị định 167/2013/NĐ-CP và các sửa đổi qua nhiều năm thì những hoạt động đánh bạc trái phép đều sẽ bị xử phạt.

Cũng theo nghị định này thì đánh bạc bao gồm các hình thức chơi ăn thua bằng tiền, hiện vật, tài sản có giá trị thu được trên chiếu bạc hay ở địa điểm khác nhưng với căn cứ là được sử dụng để chơi bạc.

Như vậy thì nếu như chơi bài ngày Tết dùng tiền, tài sản để cá cược thắng thua đều được quy vào tội đánh bạc.

Vậy câu hỏi đặt ra là đánh bài ngày Tết có bị phạt không?

Nếu là chơi vui theo kiểu phạt quỳ, vẽ mặt, thử thách… thì sẽ không bất hợp pháp.

Anh em chỉ cần không sử dụng tài sản nào tham gia cược thì đây được cho là trò chơi giải trí lành mạnh và chưa xuất hiện các hành vi vi phạm pháp luật.

Xem thêm: Mở bát là gì? Những lưu ý khi tham gia mở bát

Tìm hiểu các mức phạt khi đánh bạc ngày Tết

Như đã kể phía trên thì đánh bạc ngày Tết là bất hợp pháp trong trường hợp cược tiền, tài sản và bị bắt quả tang.

Tùy vào mức tiền đánh, tiền thu được ở chiếu bạc và xét thêm các yếu tố khác như tái phạm nhiều lần, chưa xóa án tích… anh em, đơn vị bài bạc ngày Tết sẽ bị khép vào các tội danh khác nhau.

Căn cứ vào đâu để xác định tội danh đánh bạc ngày Tết?

Theo Điều 321 Bộ luật hình sự sửa đổi năm 2017 thì những người đánh bạc và nơi tổ chức đánh bạc sẽ bị xử lý.

Những mức phạt hành chính hay hình sự đều dựa trên các yếu tố sau:

  • Tiền, hiện vật sử dụng trên chiếu bạc sẽ bị thu giữ.
  • Tiền thu giữ của người chơi
  • Số tiền tại địa điểm khác nhưng được quyết định là dùng để đánh bạc hay thắng bạc
  • Như vậy tổng tiền càng to, giá trị tài sản càng cao thì mức phạt cho việc đánh bài ngày Tết càng lớn.

Theo luật hành chính đánh bài không ăn tiền có bị phạt không?

Đánh bài ngày Tết có bị phạt không? Nếu có thì bị phạt bao nhiêu tiền?

Theo luật hành chính đánh bài không ăn tiền có bị phạt không?

Nếu như những mức tiền thu được dưới 5 triệu đồng thì người chơi, người tham dự đánh bạc thì sẽ bị xử lý hành chính.

Theo Khoản 2 Điều 26 luật hình sự thì mức phạt hành chính sẽ kéo từ 1 triệu đến 2 triệu đồng ứng dụng cho trường hợp:

  • Chơi bài bằng máy, điện tử ăn tiền.
  • Cá độ dưới hình thức bóng đá, thể thao trái phép.
  • Chơi lô đề, kinh doanh số đề cho người khác.
  • Tham dự chơi bài tứ sắc, 3 cây, tú lơ khơ, tiến lên, phỏm, tam cúc, tổ tôm, chắn.
  • Tham gia các hình thức đánh bài ngày Tết như xóc đĩa, tài xỉu, cờ tướng…
  • Tổ chức 1 chiếu bạc dưới 5 triệu đồng.
  • Tham dự mở 2 chiếu bạc tổng tài sản thu được dưới hai triệu đồng.
  • Số tiền và tài sản dùng để đánh bạc sẽ bị tịch thu.

Tìm hiểu thêm: Hướng dẫn luật chơi xóc đĩa cơ bản nhất

Đánh bài có phạm luật không? Xử lý thế nào?

Kh xét những tài sản thu được trị giá trên 5 triệu đồng và tùy vào thuộc tính phạm tội mà người chơi bài, công ty đánh bài ngày Tết sẽ bị xử lý hình sự.

Trong một số trường hợp, đánh bài ngày Tết có thể dẫn đến mức phạt đi tù. Cụ thể như sau:

Trường hợp 1

Đối tượng được lựa chọn là:

  • Người chơi bạc với tài sản được quyết định là trong khoảng 5 triệu đến 50 triệu đồng.
  • Người đánh bài Tết bị bắt mang giá trị tài sản được xác định là dưới 5 triệu đồng nhưng đã bị xử phạt có tội danh tương tự và chưa được xóa án tích.
  • Trường hợp người chơi bạc dưới 5 triệu nhưng trước đây đã bị xử lý hành chính nhiều lần với cùng tội danh này.

Mức phạt phải đối mặt cụ thể như sau:

  • Thu giữ tiền đánh bạc, tổ chức chơi bạc.
  • Phạt tiền trong khoảng 20 triệu tới tối đa là 100 triệu đồng.
  • Tù treo tối đa là 3 năm.
  • Giam cầm từ 6 tháng tới tối đa là 3 năm.

Trường hợp 2

Những đối tượng được lựa chọn là:

  • Đánh bạc, tái phạm đa dạng lần.
  • Sống bằng ngành cờ bạc.
  • Tổng trị giá tài sản thu được trên người hay trên chiếu bạc là trên 50 triệu đồng.
  • Sử dụng kỹ thuật cao để đánh bạc như máy tính, điện thoại, mạng viễn thông…
  • Chơi bạc với tính chất nghiêm trọng, hung hãn, chống lại người thi hành công vụ.

Hình phạt xử lý như sau:

  • Bị tịch thu tang vật.
  • Phạt tiền từ 10 triệu đến 50 triệu đồng.
  • Phạt tội nhân trong khoảng 3 năm tới tối đa là 7 năm.

Trường hợp 3

Đánh bài ngày Tết có bị phạt không? Nếu có thì bị phạt bao nhiêu tiền?

Trường hợp 3

Các đối tượng chịu hình thức xử phạt là:

  • Người tổ chức đánh bạc cho 10 người đồng thời trở lên và tổng tài sản bị bắt quả tang trên 5 triệu.
  • Tổ chức cùng lúc 2 chiếu bạc song song và mỗi chiếu thu giữ tài sản giá trị trên 5 triệu.
  • Tổng giá trị tài sản bị trưng thu cho 1 chiếu bạc trên 20 triệu đồng.
  • Lắp đặt camera, xếp đặt người canh gác, hệ thống báo động, lối thoát… để tương trợ cho các con bạc.
  • Dùng các biện pháp chống trả người thi hành công vụ.
  • Bị xử lý hành vi chơi bạc, đơn vị chơi bạc trái phép nhiều lần đã hoặc chưa được xóa án tích.

Hình thức xử phạt như sau:

  • Tịch thu phần vật chứng.
  • Phạt tiền trong khoảng 50 triệu đến tối đa là 300 triệu.
  • Phạt tù nhân từ 1 năm tới tối đa là 3 năm.

Xem thêm: Hướng dẫn cách soi cầu tài xỉu chuẩn 100%

Đánh bài ngày Tết có bị phạt không? Nếu có thì bị phạt bao nhiêu tiền?

Đánh bài ngày Tết có bị phạt không? Nếu có thì bị phạt bao nhiêu tiền?Hướng dẫn đăng ký Onebox63 miễn phí chơi lô đề 1 ăn 99

Lời kết

Trên đây là các thông tin trả lời cho câu hỏi “Đánh bài ngày Tết có bị phạt không? Từ chia sẻ của Onebox63cc, bạn có thể nắm được hình phạt cho tội danh này để đánh bài ngày Tết an toàn hơn

Hãy tới các casino thử nghiệm cho người Việt vào chơi hoặc nhà cái online uy tín đểgiải trí ngày Tết nhé. Chúc anh em gặp nhiều may mắn!

5 sao, trên tổng số 100 lượt đánh giá.
Hoài An
Tác giả: Hoài An
Em là Hoài An, em đam mê chơi số đề, thích nghiên cứu số học hơn 5 năm nay. Vì nắm giữ được vài phương pháp chuẩn và trúng lô đề nhiều nên hợp tác với Onebox63.CC hàng ngày đưa tới các anh em những con lô đẹp tham khảo. Em đánh con gì cho con đó chứ không bán số nha mọi người.
Bài viết liên quan